ALFUW ภาพรวมหุ้น
ราคา, มูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาด, P/E, EPS, ROE, อัตราส่วนหนี้สินต่อทุน, ช่วงราคา 52 สัปดาห์
03
ALFUW กราฟราคาหุ้น
OHLCV รายวันพร้อมตัวชี้วัดทางเทคนิค — แพน ซูม และปรับแต่งมุมมองของคุณ
04
ช่วง
แท่ง
Bar granularity adapts to the selected period — hover the chart to see open/high/low/close for a bar.
การประเมินมูลค่าและอัตราส่วน
07–12
การประเมินมูลค่า
อัตราส่วน P/E, P/S, P/B, EV/EBITDA — หุ้นมีราคาแพงหรือถูก?
ยังไม่มีข้อมูลสำหรับกลุ่มอัตราส่วนนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะคำนวณกลุ่มอัตราส่วนนี้
ความสามารถในการทำกำไร
อัตรากำไรขั้นต้น, อัตรากำไรจากการดำเนินงาน และอัตรากำไรสุทธิ; ROE, ROA, ROIC
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม 5 ปี |
ALFUW |
ค่ามัธยฐานของกลุ่มอุตสาหกรรม |
บทสรุป |
|
ROA
|
|
3.9% |
· |
·
|
|
ROE
|
|
-87.5% |
· |
·
|
สุขภาพทางการเงิน
หนี้สิน, สภาพคล่อง, ความสามารถในการชำระหนี้ — ความแข็งแกร่งของงบดุล
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม 5 ปี |
ALFUW |
ค่ามัธยฐานของกลุ่มอุตสาหกรรม |
บทสรุป |
|
Current Ratio (อัตราส่วนสภาพคล่อง)
|
|
2.7 |
· |
·
|
|
Quick Ratio (อัตราส่วนเงินสด)
|
|
1.7 |
· |
·
|
การเติบโต
การเติบโตของรายได้, EPS และกำไรสุทธิ: YoY, CAGR 3 ปี, CAGR 5 ปี
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม 5 ปี |
ALFUW |
ค่ามัธยฐานของกลุ่มอุตสาหกรรม |
บทสรุป |
|
Net Income YoY (กำไรสุทธิ YoY)
|
|
49.8% |
· |
·
|
ตัวชี้วัดต่อหุ้น
EPS, มูลค่าตามบัญชีต่อหุ้น, กระแสเงินสดต่อหุ้น, เงินปันผลต่อหุ้น
ยังไม่มีข้อมูลสำหรับกลุ่มอัตราส่วนนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะคำนวณกลุ่มอัตราส่วนนี้
ประสิทธิภาพของเงินทุน
อัตราหมุนเวียนสินทรัพย์, อัตราหมุนเวียนสินค้าคงคลัง, อัตราหมุนเวียนลูกหนี้
ยังไม่มีข้อมูลสำหรับกลุ่มอัตราส่วนนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะคำนวณกลุ่มอัตราส่วนนี้
มูลค่า · ค่ามัธยฐานอุตสาหกรรม · การตัดสินเทียบกับค่ามัธยฐาน
ปัจจัยพื้นฐานฉบับเต็ม
ตัวชี้วัดทั้งหมดรายปี — งบกำไรขาดทุน, งบดุล, งบกระแสเงินสด
15
งบกำไรขาดทุน
5
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 |
|
Operating Income
|
|
$-626.2K | $-467.5K |
|
Interest Income
|
|
$12M | $8M |
|
Other Non-op
|
|
$12M | $8M |
|
Net Income
|
|
$12M | $8M |
|
EBITDA
|
|
$-626.2K | $-467.5K |
งบดุล
10
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 |
|
Cash & Equivalents
|
|
$101.0K | $665.4K |
|
Prepaid Expense
|
|
$59.9K | $133.4K |
|
Current Assets
|
|
$160.9K | $798.8K |
|
Total Assets
|
|
$308M | $297M |
|
Accounts Payable
|
|
$49.4K | $110.0K |
|
Current Liabilities
|
|
$60.5K | $125.0K |
|
Total Liabilities
|
|
$14M | $14M |
|
Retained Earnings
|
|
$-14M | $-13M |
|
Stockholders' Equity
|
|
$-14M | $-13M |
|
Liabilities + Equity
|
|
$308M | $297M |
กระแสเงินสด
3
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 |
|
Operating Cash Flow
|
|
$-564.4K | $-165.2K |
|
Investing Cash Flow
|
|
· | $-288M |
|
Financing Cash Flow
|
|
· | $288M |
ความสามารถในการทำกำไร
2
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 |
|
ROA
|
|
3.9% | 5.3% |
|
ROE
|
|
-87.5% | -60.8% |
สภาพคล่องและความสามารถในการชำระหนี้
2
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 |
|
Current Ratio
|
|
2.7 | 6.4 |
|
Quick Ratio
|
|
1.7 | 5.3 |
อัตราการเติบโต
1
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 |
|
Net Income YoY
|
|
49.8% | · |
การประเมินมูลค่า (TTM)
1
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 |
|
Net Income TTM
|
|
$12M | $8M |
งบกำไรขาดทุน
5
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 |
|
Operating Income
|
|
$-208.2K | $-135.5K | $-149.9K | $-185.3K | $-80.3K |
|
Interest Income
|
|
$3M | $3M | $3M | $4M | $692.5K |
|
Other Non-op
|
|
$3M | $3M | $3M | $4M | $692.5K |
|
Net Income
|
|
$3M | $3M | $3M | $4M | $612.2K |
|
EBITDA
|
|
$-208.2K | $-135.5K | $-149.9K | $-185.3K | $-80.3K |
งบดุล
10
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 |
|
Cash & Equivalents
|
|
$226.9K | $423.2K | $492.3K | $781.9K | $815.6K |
|
Prepaid Expense
|
|
$111.7K | $156.6K | $190.2K | $144.9K | $144.2K |
|
Current Assets
|
|
$338.6K | $579.8K | $682.5K | $926.8K | $959.8K |
|
Total Assets
|
|
$306M | $303M | $300M | $293M | $289M |
|
Accounts Payable
|
|
$74.5K | $123.7K | $114.1K | $99.6K | $1.4K |
|
Current Liabilities
|
|
$105.6K | $138.7K | $129.1K | $128.7K | $6.5K |
|
Total Liabilities
|
|
$14M | $14M | $14M | $14M | $14M |
|
Retained Earnings
|
|
$-13M | $-13M | $-13M | $-13M | $-13M |
|
Stockholders' Equity
|
|
$-13M | $-13M | $-13M | $-13M | $-13M |
|
Liabilities + Equity
|
|
$306M | $303M | $300M | $293M | $289M |
กระแสเงินสด
1
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 |
|
Operating Cash Flow
|
|
$-196.3K | $-69.1K | $-173.2K | · | · |
ความสามารถในการทำกำไร
2
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 |
|
ROA
|
|
0.99% | 1.0% | 1.9% | 2.8% | 0.42% |
|
ROE
|
|
-22.5% | -23.5% | -44.2% | -63.2% | -9.7% |
สภาพคล่องและความสามารถในการชำระหนี้
2
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 |
|
Current Ratio
|
|
3.2 | 4.2 | 5.3 | 7.2 | 148.8 |
|
Quick Ratio
|
|
2.1 | 3.1 | 3.8 | 6.1 | 126.4 |
การประเมินมูลค่า (TTM)
1
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 |
|
Net Income TTM
|
|
$13M | $11M | $8M | · | · |
ช่วงเวลาล่าสุดอยู่ทางซ้าย · ค่า null แสดงเป็น ·
งบการเงิน
งบกำไรขาดทุน, งบดุล, งบกระแสเงินสด — รายปี, 5 ปีล่าสุด
16
| ตัวชี้วัด |
2025-12-31 | 2024-12-31 |
| กำไรสุทธิ |
$12M |
$8M |
| ตัวชี้วัด |
2025-12-31 | 2024-12-31 |
| อัตราส่วนสภาพคล่อง |
2.7 |
6.4 |
| อัตราส่วนเงินสด |
1.7 |
5.3 |
ไม่มีข้อมูลสำหรับงบการเงินนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะสร้างงบการเงินนี้
ผู้ถือครองสถาบัน (13F)
33 รายงาน
· $3.0M ทั้งหมด
· ณ วันที่ 30 มิถุนายน 2026
17
สถาบันที่รายงานการถือครองหุ้นนี้ในเอกสาร SEC Form 13F รายไตรมาสของตน เฉพาะสถานะ Long; ผู้ยื่นคำร้องรายเดียวอาจปรากฏสองครั้งสำหรับสัญญาออปชันที่แยกจากกัน ขา put/call ขนาดใหญ่ที่หักล้างกันมักสะท้อนถึงการทำตลาด (market-making) หรือสินค้าคงคลังที่มีการป้องกันความเสี่ยง (hedged inventory) ไม่ใช่การเชื่อมั่นในทิศทาง
ผู้ถือ
33
มูลค่าที่ถือครอง
$3.0M
พอร์ตใหม่
2
ตำแหน่งที่ปิดไปแล้ว
1
กิจกรรมของผู้ลงทุนสถาบัน — Q2 2026 เทียบกับไตรมาสก่อนหน้า
| พอร์ตใหม่ |
ตำแหน่งที่ปิดไปแล้ว |
เพิ่มขึ้น |
ลดลง |
การเปลี่ยนแปลงสุทธิของจำนวนหุ้น |
| 2 (+2 เทียบกับไตรมาสก่อน) |
1 (+1 เทียบกับไตรมาสก่อน) |
2 (0 เทียบกับไตรมาสก่อน) |
7 (-1 เทียบกับไตรมาสก่อน) |
-412K |
เปรียบเทียบกับ Q1 2026. การยื่นแบบฟอร์ม 13F ของ SEC จะครบกำหนดภายใน 45 วันนับจากสิ้นสุดไตรมาส บวกกับระยะเวลาผ่อนผันสั้นๆ สำหรับผู้ยื่นล่าช้า — ไตรมาสที่ยังอยู่ในช่วงเวลานี้จะถูกข้ามไปเพื่อใช้คู่ที่รายงานล่าสุดอย่างสมบูรณ์
| สถาบัน |
มูลค่า |
หุ้น |
% ของ 13F ที่ติดตาม |
ประเภท |
| MMCAP International Inc. SPC |
$285,986 |
1,237,500 |
9.42% |
หุ้น
|
| AQR Arbitrage LLC |
$278,853 |
1,000,191 |
9.19% |
หุ้น
|
| Magnetar Financial LLC |
$234,398 |
928,125 |
7.72% |
หุ้น
|
| TORONTO DOMINION BANK |
$230,451 |
997,624 |
7.59% |
หุ้น
|
| Polar Asset Management Partners Inc. |
$228,211 |
987,500 |
7.52% |
หุ้น
|
| JPMORGAN CHASE & CO |
$223,040 |
800,000 |
7.35% |
หุ้น
|
| LMR Partners LLP |
$216,656 |
937,500 |
7.14% |
หุ้น
|
| PICTON MAHONEY ASSET MANAGEMENT |
$210,879 |
912,500 |
6.95% |
หุ้น
|
| Wealthspring Capital LLC |
$181,953 |
787,336 |
6.00% |
หุ้น
|
| Schechter Investment Advisors, LLC |
$102,402 |
682,679 |
3.37% |
หุ้น
|
| BNP PARIBAS FINANCIAL MARKETS |
$88,761 |
384,082 |
2.92% |
หุ้น
|
| CLEAR STREET LLC |
$87,577 |
291,922 |
2.89% |
หุ้น
|
| Shaolin Capital Management LLC |
$62,966 |
272,460 |
2.07% |
หุ้น
|
| Clear Street Group Inc. |
$62,478 |
270,349 |
2.06% |
หุ้น
|
| Meteora Capital, LLC |
$60,711 |
262,705 |
2.00% |
หุ้น
|
| CSS LLC/IL |
$53,177 |
230,105 |
1.75% |
หุ้น
|
| K2 PRINCIPAL FUND, L.P. |
$48,150 |
209,348 |
1.59% |
หุ้น
|
| Verition Fund Management LLC |
$44,445 |
153,470 |
1.46% |
หุ้น
|
| Parallax Volatility Advisers, L.P. |
$43,659 |
150,756 |
1.44% |
หุ้น
|
| RIVERNORTH CAPITAL MANAGEMENT, LLC |
$42,000 |
200,000 |
1.38% |
หุ้น
|
| Lineage Point Capital LP |
$40,364 |
174,659 |
1.33% |
หุ้น
|
| Bulldog Investors, LLP |
$38,259 |
165,654 |
1.26% |
หุ้น
|
| TENOR CAPITAL MANAGEMENT Co., L.P. |
$34,665 |
150,000 |
1.14% |
หุ้น
|
| GRITSTONE ASSET MANAGEMENT LLC |
$33,624 |
145,495 |
1.11% |
หุ้น
|
| Periscope Capital Inc. |
$31,788 |
137,551 |
1.05% |
หุ้น
|
| Context Capital Management, LLC |
$18,461 |
79,882 |
0.61% |
หุ้น
|
| Saba Capital Management, L.P. |
$16,503 |
71,410 |
0.54% |
หุ้น
|
| Westchester Capital Management, LLC |
$14,480 |
49,999 |
0.48% |
หุ้น
|
| DLD Asset Management, LP |
$12,734 |
55,100 |
0.42% |
หุ้น
|
| Schonfeld Strategic Advisors LLC |
$3,184 |
13,780 |
0.10% |
หุ้น
|
| Arax Advisory Partners |
$2,643 |
11,435 |
0.09% |
หุ้น
|
| UBS Group AG |
$628 |
2,720 |
0.02% |
หุ้น
|
| LONGFELLOW INVESTMENT MANAGEMENT CO LLC |
$480 |
2,075 |
0.02% |
หุ้น
|
ผู้บริหารบริษัท
4 รายชื่อผู้บริหาร
· ผู้บริหาร 0 คน · กรรมการ 4 คน
19
ผู้บริหารจากเอกสาร SEC Form 3/4/5; สุทธิ = เฉพาะการซื้อขายในตลาดเปิด
การถือครอง ETF
ถือโดย ETF 1 ราย
20
น้ำหนักสะท้อนถึงการถือครองหุ้นโดยตรง (N-PORT) เท่านั้น กองทุนเลเวอเรจหรือกองทุนที่อิงตราสารอนุพันธ์อาจมีการเปิดรับความเสี่ยงจากสัญญาแลกเปลี่ยน (swap) เพิ่มเติมซึ่งไม่แสดง
| กองทุน |
น้ำหนัก |
หน่วย |
ณ วันที่ |
แหล่งที่มา |
|
SPCZ
· Elevation Series Trust
|
0.02% |
4,944 NC |
30 มิถุนายน 2026 |
N-PORT
|
ตัวชี้วัดของฉัน
รายการเฝ้าดูส่วนตัวของคุณ — แถวที่เลือกจากข้อมูลพื้นฐานฉบับเต็ม
26
เลือกตัวชี้วัดที่สำคัญสำหรับคุณ — คลิกเครื่องหมาย + ถัดจากแถวใดก็ได้ใน Fundamentals ฉบับเต็มด้านบน
การเลือกของคุณถูกบันทึกและจะติดตามคุณไปในทุกสัญลักษณ์หุ้น
แหล่งที่มา: SEC ยื่นเอกสาร 10-K เมื่อ มี.ค. 12, 2026