USL ภาพรวมหุ้น
ราคา, มูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาด, P/E, EPS, ROE, อัตราส่วนหนี้สินต่อทุน, ช่วงราคา 52 สัปดาห์
03
USL กราฟราคาหุ้น
OHLCV รายวันพร้อมตัวชี้วัดทางเทคนิค — แพน ซูม และปรับแต่งมุมมองของคุณ
04
ช่วง
แท่ง
Bar granularity adapts to the selected period — hover the chart to see open/high/low/close for a bar.
การประเมินมูลค่าและอัตราส่วน
07–12
การประเมินมูลค่า
อัตราส่วน P/E, P/S, P/B, EV/EBITDA — หุ้นมีราคาแพงหรือถูก?
ยังไม่มีข้อมูลสำหรับกลุ่มอัตราส่วนนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะคำนวณกลุ่มอัตราส่วนนี้
ความสามารถในการทำกำไร
อัตรากำไรขั้นต้น, อัตรากำไรจากการดำเนินงาน และอัตรากำไรสุทธิ; ROE, ROA, ROIC
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม 5 ปี |
USL |
ค่ามัธยฐานของกลุ่มอุตสาหกรรม |
บทสรุป |
|
Net Profit Margin (อัตรากำไรสุทธิ)
|
|
108.1% |
· |
·
|
|
ROA
|
|
-13.3% |
· |
·
|
สุขภาพทางการเงิน
หนี้สิน, สภาพคล่อง, ความสามารถในการชำระหนี้ — ความแข็งแกร่งของงบดุล
ยังไม่มีข้อมูลสำหรับกลุ่มอัตราส่วนนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะคำนวณกลุ่มอัตราส่วนนี้
การเติบโต
การเติบโตของรายได้, EPS และกำไรสุทธิ: YoY, CAGR 3 ปี, CAGR 5 ปี
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม 5 ปี |
USL |
ค่ามัธยฐานของกลุ่มอุตสาหกรรม |
บทสรุป |
|
Revenue YoY (รายได้ YoY)
|
|
929.5% |
· |
·
|
|
Revenue CAGR 3Y (CAGR รายได้ 3 ปี)
|
|
-60.9% |
· |
·
|
ตัวชี้วัดต่อหุ้น
EPS, มูลค่าตามบัญชีต่อหุ้น, กระแสเงินสดต่อหุ้น, เงินปันผลต่อหุ้น
ยังไม่มีข้อมูลสำหรับกลุ่มอัตราส่วนนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะคำนวณกลุ่มอัตราส่วนนี้
ประสิทธิภาพของเงินทุน
อัตราหมุนเวียนสินทรัพย์, อัตราหมุนเวียนสินค้าคงคลัง, อัตราหมุนเวียนลูกหนี้
ยังไม่มีข้อมูลสำหรับกลุ่มอัตราส่วนนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะคำนวณกลุ่มอัตราส่วนนี้
มูลค่า · ค่ามัธยฐานอุตสาหกรรม · การตัดสินเทียบกับค่ามัธยฐาน
ปัจจัยพื้นฐานฉบับเต็ม
ตัวชี้วัดทั้งหมดรายปี — งบกำไรขาดทุน, งบดุล, งบกระแสเงินสด
15
งบกำไรขาดทุน
4
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 | 2023 | 2022 | 2021 | 2020 | 2019 | 2018 | 2017 | 2016 | 2015 | 2014 |
|
Revenue
|
|
$-5M | $6M | $551.3K | $39M | $95M | $110M | $15M | $-5M | $3M | $30M | $-27M | $-18M |
|
Operating Expenses
|
|
· | · | · | · | · | $2M | $497.5K | $649.6K | $929.7K | $805.9K | $575.5K | $488.7K |
|
Interest Income
|
|
$716.0K | $2M | $2M | $872.6K | $32.7K | $252.6K | $976.5K | $1M | $685.9K | $280.9K | $43.0K | $5.7K |
|
Net Income
|
|
$-6M | $5M | $-56.5K | $38M | $93M | $109M | $14M | $-6M | $2M | $29M | $-28M | $-19M |
งบดุล
4
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 | 2023 | 2022 | 2021 | 2020 | 2019 | 2018 | 2017 | 2016 | 2015 | 2014 |
|
Cash & Equivalents
|
|
$32M | $32M | $24M | $21M | $100M | $182M | $45M | $43M | $83M | $117M | $61M | $33M |
|
Total Assets
|
|
$37M | $50M | $67M | $87M | $149M | $219M | $55M | $51M | $99M | $142M | $71M | $37M |
|
Total Liabilities
|
|
$172.2K | $219.5K | $225.7K | $4M | $12M | $23M | $153.2K | $161.4K | $8M | $15M | $196.2K | $251.8K |
|
Liabilities + Equity
|
|
$37M | $50M | $67M | $87M | $149M | $219M | $55M | $51M | $99M | $142M | $71M | $37M |
กระแสเงินสด
3
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 | 2023 | 2022 | 2021 | 2020 | 2019 | 2018 | 2017 | 2016 | 2015 | 2014 |
|
Operating Cash Flow
|
|
$-3M | $4M | $-1M | $50M | $100M | $97M | $-5M | $14M | $415.3K | $7M | $-35M | $-16M |
|
Financing Cash Flow
|
|
$-7M | $-23M | $-20M | $-89M | $-153M | $34M | $-10M | $-35M | $-37M | $26M | $63M | $-10M |
|
Net Change in Cash
|
|
· | · | · | · | · | · | · | $-22M | $-36M | $34M | $28M | $-26M |
ความสามารถในการทำกำไร
2
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 | 2023 | 2022 | 2021 | 2020 | 2019 | 2018 | 2017 | 2016 | 2015 | 2014 |
|
Net Margin
|
|
108.1% | 89.1% | -10.2% | 97.3% | 98.3% | 98.6% | 96.7% | 113.4% | 64.9% | 97.3% | 102.1% | 102.7% |
|
ROA
|
|
-13.3% | 8.7% | -0.07% | 32.5% | 50.6% | 79.1% | 27.2% | -7.3% | 1.4% | 27.7% | -51.7% | -36.9% |
ประสิทธิภาพ
1
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 | 2023 | 2022 | 2021 | 2020 | 2019 | 2018 | 2017 | 2016 | 2015 | 2014 |
|
Asset Turnover
|
|
-0.1 | 0.1 | 0.0 | 0.3 | 0.5 | 0.8 | 0.3 | -0.1 | 0.0 | 0.3 | -0.5 | -0.4 |
อัตราการเติบโต
4
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 | 2023 | 2022 | 2021 | 2020 | 2019 | 2018 | 2017 | 2016 | 2015 | 2014 |
|
Revenue YoY
|
|
· | 929.5% | -98.6% | -58.5% | -13.9% | · | · | · | · | · | · | · |
|
Revenue CAGR 3Y
|
|
· | -60.9% | -82.9% | · | · | · | · | · | · | · | · | · |
|
Net Income YoY
|
|
· | · | · | -58.9% | -14.1% | · | · | · | · | · | · | · |
|
Net Income CAGR 3Y
|
|
· | -62.2% | · | · | · | · | · | · | · | · | · | · |
การประเมินมูลค่า (TTM)
2
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
2025 | 2024 | 2023 | 2022 | 2021 | 2020 | 2019 | 2018 | 2017 | 2016 | 2015 | 2014 |
|
Revenue TTM
|
|
$-5M | $6M | $551.3K | $39M | $95M | $110M | $15M | $-5M | $3M | $30M | $-27M | $-18M |
|
Net Income TTM
|
|
$-6M | $5M | $-56.5K | $38M | $93M | $109M | $14M | $-6M | $2M | $29M | $-28M | $-19M |
งบกำไรขาดทุน
4
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q2 2026 | Q1 2026 | Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 | Q1 2024 | Q3 2023 | Q2 2023 | Q1 2023 | Q3 2022 | Q2 2022 | Q1 2022 | Q3 2021 | Q2 2021 |
|
Revenue
|
|
$-2M | $17M | $496.9K | $-4M | $460.1K | $-7M | $1M | $8M | $16M | $-2M | $-4M | $-21M | $9M | $43M | $7M | $41M |
|
Operating Expenses
|
|
· | · | $123.1K | $98.3K | $116.0K | $179.5K | $143.7K | $147.0K | $156.7K | $143.0K | $146.3K | $239.3K | $322.1K | $333.0K | $369.6K | $468.9K |
|
Interest Income
|
|
$111.2K | $133.6K | $123.7K | $212.9K | $277.2K | $472.8K | $541.5K | $548.9K | $541.8K | $661.0K | $588.1K | $343.6K | $34.9K | $7.9K | $10.2K | $3.1K |
|
Net Income
|
|
$-2M | $17M | $373.7K | $-4M | $344.1K | $-7M | $881.0K | $8M | $15M | $-2M | $-4M | $-22M | $9M | $42M | $7M | $41M |
งบดุล
4
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q2 2026 | Q1 2026 | Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 | Q1 2024 | Q3 2023 | Q2 2023 | Q1 2023 | Q3 2022 | Q2 2022 | Q1 2022 | Q3 2021 | Q2 2021 |
|
Cash & Equivalents
|
|
$35M | $53M | $35M | $36M | $34M | $37M | $41M | $38M | $26M | $33M | $20M | $36M | $64M | $105M | $107M | $144M |
|
Total Assets
|
|
$41M | $65M | $41M | $42M | $48M | $54M | $65M | $64M | $77M | $74M | $83M | $98M | $143M | $170M | $171M | $226M |
|
Total Liabilities
|
|
$112.0K | $6M | $164.6K | $142.9K | $172.5K | $170.3K | $108.3K | $146.6K | $1M | $191.8K | $266.6K | $377.3K | $7M | $27M | $23M | $38M |
|
Liabilities + Equity
|
|
$41M | $65M | $41M | $42M | $48M | $54M | $65M | $64M | $77M | $74M | $83M | $98M | $143M | $170M | $171M | $226M |
กระแสเงินสด
3
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q2 2026 | Q1 2026 | Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 | Q1 2024 | Q3 2023 | Q2 2023 | Q1 2023 | Q3 2022 | Q2 2022 | Q1 2022 | Q3 2021 | Q2 2021 |
|
Operating Cash Flow
|
|
$6M | $7M | $-438.0K | $-2M | $211.0K | $375.6K | $2M | $1M | $3M | $-3M | $-2M | $4M | $324.0K | $43M | $11M | $39M |
|
Financing Cash Flow
|
|
$-17M | $6M | $-2M | $-2M | $-2M | $-4M | $0 | $-11M | $-13M | $-7M | $-422.4K | $-17M | $-15M | $-38M | $-48M | $-51M |
|
Net Change in Cash
|
|
· | · | · | · | · | · | · | · | · | · | · | · | · | · | $-37M | $-12M |
ความสามารถในการทำกำไร
2
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q2 2026 | Q1 2026 | Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 | Q1 2024 | Q3 2023 | Q2 2023 | Q1 2023 | Q3 2022 | Q2 2022 | Q1 2022 | Q3 2021 | Q2 2021 |
|
Net Margin
|
|
107.7% | 99.4% | 75.2% | 102.5% | 74.8% | 102.6% | 86.0% | 98.2% | 99.0% | 107.6% | 104.1% | 101.1% | 96.6% | 99.2% | 95.1% | 98.9% |
|
ROA
|
|
-4.5% | 29.7% | 0.79% | -7.4% | 0.61% | -10.7% | 1.3% | 11.2% | 17.7% | -1.9% | -2.9% | -16.1% | 4.9% | 21.1% | 3.6% | 15.0% |
ประสิทธิภาพ
1
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q2 2026 | Q1 2026 | Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 | Q1 2024 | Q3 2023 | Q2 2023 | Q1 2023 | Q3 2022 | Q2 2022 | Q1 2022 | Q3 2021 | Q2 2021 |
|
Asset Turnover
|
|
-0.0 | 0.3 | 0.0 | -0.1 | 0.0 | -0.1 | 0.0 | 0.1 | 0.2 | -0.0 | -0.0 | -0.2 | 0.1 | 0.2 | 0.0 | 0.2 |
การประเมินมูลค่า (TTM)
2
| ตัวชี้วัด |
แนวโน้ม |
Q2 2026 | Q1 2026 | Q3 2025 | Q2 2025 | Q1 2025 | Q3 2024 | Q2 2024 | Q1 2024 | Q3 2023 | Q2 2023 | Q1 2023 | Q3 2022 | Q2 2022 | Q1 2022 | Q3 2021 | Q2 2021 |
|
Revenue TTM
|
|
$13M | $11M | $162.4K | $-7M | $-2M | $-7M | $15M | $13M | $19M | $-18M | $-7M | $35M | $64M | $96M | $117M | $119M |
|
Net Income TTM
|
|
$13M | $11M | $-324.0K | $-8M | $-3M | $-8M | $15M | $12M | $18M | $-19M | $-8M | $34M | $63M | $94M | $115M | $118M |
ช่วงเวลาล่าสุดอยู่ทางซ้าย · ค่า null แสดงเป็น ·
งบการเงิน
งบกำไรขาดทุน, งบดุล, งบกระแสเงินสด — รายปี, 5 ปีล่าสุด
16
| ตัวชี้วัด |
2025-12-31 | 2024-12-31 | 2023-12-31 | 2022-12-31 | 2021-12-31 |
| รายได้ |
$-5M |
$6M |
$551.3K |
$39M |
$95M |
| กำไรสุทธิ |
$-6M |
$5M |
$-56.5K |
$38M |
$93M |
ไม่มีข้อมูลสำหรับงบการเงินนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะสร้างงบการเงินนี้
ไม่มีข้อมูลสำหรับงบการเงินนี้
ยังไม่มีข้อมูลพื้นฐานเพียงพอที่จะสร้างงบการเงินนี้
ผู้ถือครองสถาบัน (13F)
26 รายงาน
· $6.8M ทั้งหมด
· ณ วันที่ 30 มิถุนายน 2026
17
สถาบันที่รายงานการถือครองหุ้นนี้ในเอกสาร SEC Form 13F รายไตรมาสของตน เฉพาะสถานะ Long; ผู้ยื่นคำร้องรายเดียวอาจปรากฏสองครั้งสำหรับสัญญาออปชันที่แยกจากกัน ขา put/call ขนาดใหญ่ที่หักล้างกันมักสะท้อนถึงการทำตลาด (market-making) หรือสินค้าคงคลังที่มีการป้องกันความเสี่ยง (hedged inventory) ไม่ใช่การเชื่อมั่นในทิศทาง
ผู้ถือ
26
มูลค่าที่ถือครอง
$6.8M
พอร์ตใหม่
6
ตำแหน่งที่ปิดไปแล้ว
4
กิจกรรมของผู้ลงทุนสถาบัน — Q2 2026 เทียบกับไตรมาสก่อนหน้า
| พอร์ตใหม่ |
ตำแหน่งที่ปิดไปแล้ว |
เพิ่มขึ้น |
ลดลง |
การเปลี่ยนแปลงสุทธิของจำนวนหุ้น |
| 6 (-3 เทียบกับไตรมาสก่อน) |
4 (+3 เทียบกับไตรมาสก่อน) |
6 (+2 เทียบกับไตรมาสก่อน) |
7 (+3 เทียบกับไตรมาสก่อน) |
-124K |
เปรียบเทียบกับ Q1 2026. การยื่นแบบฟอร์ม 13F ของ SEC จะครบกำหนดภายใน 45 วันนับจากสิ้นสุดไตรมาส บวกกับระยะเวลาผ่อนผันสั้นๆ สำหรับผู้ยื่นล่าช้า — ไตรมาสที่ยังอยู่ในช่วงเวลานี้จะถูกข้ามไปเพื่อใช้คู่ที่รายงานล่าสุดอย่างสมบูรณ์
| สถาบัน |
มูลค่า |
หุ้น |
% ของ 13F ที่ติดตาม |
ประเภท |
| SUSQUEHANNA INTERNATIONAL GROUP, LLP |
$1,206,842 |
26,600 |
17.81% |
สัญญาซื้อล่วงหน้า
|
| JANE STREET GROUP, LLC |
$1,176,497 |
25,931 |
17.37% |
หุ้น
|
| Greenfield Seitz Capital Management, LLC |
$796,249 |
17,550 |
11.75% |
หุ้น
|
| LPL Financial LLC |
$511,414 |
11,272 |
7.55% |
หุ้น
|
| Cetera Investment Advisers |
$507,603 |
11,188 |
7.49% |
หุ้น
|
| SUSQUEHANNA INTERNATIONAL GROUP, LLP |
$467,813 |
10,311 |
6.91% |
หุ้น
|
| CITADEL ADVISORS LLC |
$426,481 |
9,400 |
6.30% |
สัญญาซื้อล่วงหน้า
|
| H D Vest Advisory Services |
$371,099 |
10,568 |
5.48% |
หุ้น
|
| SIMPLEX TRADING, LLC |
$262,238 |
5,780 |
3.87% |
หุ้น
|
| SUSQUEHANNA INTERNATIONAL GROUP, LLP |
$249,535 |
5,500 |
3.68% |
สัญญาขายล่วงหน้า
|
| BANK OF MONTREAL /CAN/ |
$238,648 |
5,260 |
3.52% |
หุ้น
|
| OSAIC HOLDINGS, INC. |
$183,593 |
4,047 |
2.71% |
หุ้น
|
| Roxbury Financial LLC |
$104,715 |
2,308 |
1.55% |
หุ้น
|
| Integrated Wealth Concepts LLC |
$92,102 |
2,030 |
1.36% |
หุ้น
|
| UBS Group AG |
$63,790 |
1,406 |
0.94% |
หุ้น
|
| Continuum Advisory, LLC |
$42,830 |
944 |
0.63% |
หุ้น
|
| Farther Finance Advisors, LLC |
$28,356 |
625 |
0.42% |
หุ้น
|
| Downshift Financial, LLC |
$18,148 |
400 |
0.27% |
หุ้น
|
| JPMORGAN CHASE & CO |
$9,543 |
210 |
0.14% |
หุ้น
|
| IFP Advisors, Inc |
$5,717 |
126 |
0.08% |
หุ้น
|
| MORGAN STANLEY |
$5,218 |
115 |
0.08% |
หุ้น
|
| AdvisorNet Financial, Inc |
$2,269 |
50 |
0.03% |
หุ้น
|
| CWM, LLC |
$2,073 |
43 |
0.03% |
หุ้น
|
| FLOW TRADERS U.S. LLC |
$994 |
21,899 |
0.01% |
หุ้น
|
| Virtu Financial LLC |
$983 |
21,667 |
0.01% |
หุ้น
|
| Mirae Asset Global Investments Co., Ltd. |
$45 |
1 |
0.00% |
หุ้น
|
ตัวชี้วัดของฉัน
รายการเฝ้าดูส่วนตัวของคุณ — แถวที่เลือกจากข้อมูลพื้นฐานฉบับเต็ม
26
เลือกตัวชี้วัดที่สำคัญสำหรับคุณ — คลิกเครื่องหมาย + ถัดจากแถวใดก็ได้ใน Fundamentals ฉบับเต็มด้านบน
การเลือกของคุณถูกบันทึกและจะติดตามคุณไปในทุกสัญลักษณ์หุ้น
แหล่งที่มา: SEC ยื่นเอกสาร 10-Q เมื่อ ส.ค. 7, 2026